1111111111
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

1111111111

1111111

Trang ChínhHOMELatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Nguyễn Đức Phương
Đắc nhân tâm I_vote_lcapĐắc nhân tâm I_voting_barĐắc nhân tâm I_vote_rcap 
Top posting users this week
No user
Top posting users this month
No user
Most active topic starters
Nguyễn Đức Phương
Đắc nhân tâm I_vote_lcapĐắc nhân tâm I_voting_barĐắc nhân tâm I_vote_rcap 
Most active topics
Most Viewed Topics
dddddddddddddddddddddddddddđ
Đắc nhân tâm
Your first subject
ggggggggggggggggggggggggggggggggggggg
Latest topics
» ggggggggggggggggggggggggggggggggggggg
Đắc nhân tâm I_icon_minitimeMon Jun 11, 2012 12:35 am by Nguyễn Đức Phương

» Đắc nhân tâm
Đắc nhân tâm I_icon_minitimeWed Apr 25, 2012 3:36 pm by Nguyễn Đức Phương

» dddddddddddddddddddddddddddđ
Đắc nhân tâm I_icon_minitimeTue Apr 24, 2012 3:00 pm by Nguyễn Đức Phương

» Your first subject
Đắc nhân tâm I_icon_minitimeTue Apr 24, 2012 1:18 pm by Nguyễn Đức Phương

Poll

Share

Đắc nhân tâm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Nguyễn Đức Phương
Admin

Danh tiếng : 0

Đắc nhân tâm Empty
Bài gửiTiêu đề: Đắc nhân tâm   Đắc nhân tâm I_icon_minitimeWed Apr 25, 2012 3:36 pm

Hôm đó là chủ nhật, hôm đó cả Đội được đi chơi,hôm đó mình đạp xe bị thủng xăm , kết quả là được bạn Béo quay lại đón và hớn hở gửi ngay chiếc xe đạp mượn của cô bạn thân Giang tại số 1008 Đường Láng luôn. Tại Bảo tàng Dân tộc học, đủ các gương mặt, chị Huyền Hà với lời nhắc nhở chơi không quên nhiệm vụ, bếp trưởng Hạnh với mùi lạc rang cháy thơm ngon, hãy “rửa tay với xà phòng trước khi ăn” của Bà lão An Trang, rồi cả cái mặt bấm ra sữa của đồng chí Toàn Béo, một chút duyên dáng của e Hai Năm Loan và cái mặt mẹt của mình nữa chứ...Phù…! mệt ghê nhưng cả Đội được cười sảng khoái, sung sướng, ôm bụng lăn ra thơm đất với những trò chơi và câu đố của bạn Quỳnh Điên.
Gương mặt mình muốn nhắc tới trong bài viết này không phải là những người mình đã kể tên. Bạn ấy ngồi ở hàng dưới cùng, từ bên trái sang xếp thứ 3, nhìn cũng xí trai phết đấy. Phải công nhận là bạn ấy nhiệt tình thật, mình cũng không nghĩ là mình chơi thân được với bạn và mình lại càng không ngờ bạn rời xa mãi mãi ngôi nhà này…Hôm đó là buổi đi chơi trong số ít bạn gắn bó với Đội. Bạn ấy mang tên Nguyễn Thành Trung ( Điện 17A), người anh tốt, người bạn hiền, người em ngoan,…
Thời gian qua đi, thời gian không trở lại nhưng những kỷ niệm mãi còn nơi ấy…Có nỗi nhớ không bao giờ lên tiếng, có niềm yêu không thể thốt thành lời và rồi chợt một lúc nào đó hét lên rằng: Kỷ niệm ơi ! Các bạn ơi ! Mình nhớ……nhớ nhiều lắm. Nhớ mái nhà tình nguyện, nhớ câu vang WE ARE ONE-nơi một thời nuôi mình lớn khôn.
Dẫu biết rằng:
Năm tháng qua với nhiều cái sẽ quên,
Với tuổi nhỏ chẳng có gì để nhớ,
Ngôi nhà ấy một thời gian tôi ở,
Lạ lùng thay ! …Thường thấy lại trong mơ.
Đó mãi là kỷ niệm để mỗi khi ta nhớ về thấy thương thương, hạnh phúc.
Mình nghĩ rằng ngọn lửa tình nguyện mãi cháy trong mỗi chúng ta-những trái tim nhiệt huyết vì màu áo xanh quê hương. Hãy như vậy các bạn trẻ !
https://papa.forumvi.net

Đắc nhân tâm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Bài viết mới cùng chuyên mục

Bài viết liên quan